Author Topic: เริ่มแจกรูปขยายกายทิพย์ ต่อยอดการเจริญสติ เพื่อแยกกายกับจิตออกจากกัน  (Read 8884 times)

webmaster

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
1.ขออนุโมทนา ขอจองรับ 1 ใบ ( ชื่อ ภีรกร  มั่นคง )
2.ผลการฝึกและประสบการณ์ดังนี้ ...
   เมื่อได้รับแผ่นซีดีมาในระยะแรกๆ  เมื่อจับดูจะรู้สึกว่ามีความร้อนแผ่ออกมา  ในการฝึกร่วมกับแผ่นซีดีในครั้งแรก
จะมีความร้อนที่ฝ่ามือทั้งสองข้าง และมีเหงื่อออกที่ฝ่ามือด้วย  หัวใจก็จะเต้นแรงและเร็วกว่าปกติ  ทำให้ใจสั่น
เกือบจะทนไม่ได้  แต่ก็พยายามอดทนต่อไป  ในการฝึกครั้งหลังๆต่อมา  จะรู้สึกว่าความรุงแรงต่างๆจะค่อยๆ
บรรเทาลงเรื่อยๆ  จนปัจจุบันเกือบจะเป็นปกติแล้ว  ปัจจุบันนี้เมื่อฝึกร่วมกับแผ่นซีดี  จะรู้สึกว่ามีความร้อน
ที่ฝ่ามือเล็กน้อย  และมีเหงื่อออกที่ฝ่ามือไม่มาก  หัวใจเต้นเป็นปกติ  แต่มีความรู้สึกเหมือนมีพลังกระตุ้นอยู่ตลอดเวลา
ทุกวันนี้จะฝึกเช้า-เย็น วันละสองเวลา และจะฝึกต่อไปเรื่อยๆ....ขอบคุณที่ให้โอกาสนะครับ
*ผมทำแผ่นซีดีแตกไปแล้วครับ*
3.ส่งแบบติดแสตมป์ 5 บาทครับ

สวัสดีครับ...

ผ่านครับ อนุมัต 1 ใบ ... ถูดต้องครบถ้วน

ถูกครับ... แรกๆกายและจิตยังไม่ชินกับพลังปราณนั้นเอง

แผ่นแตกหรือครับ งั้นส่งซองเปล่ามาสองซองนะครับ แล้วจะมอบแผ่นใหม่ให้ด้วย

ขออนุโมทนาในการตั้งใจฝึกด้วยนะครับ

เจริญในธรรม
เอกณัฏฐ์

จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

รวีวรรณ

• Newbie
  • *
เรียน คุณ เอกณัฏฐ์

ตามที่ได้ขอรับแจกรูปขยายกายทิพย์ ไป เมื่อ 9 / Apr / 11  ได้ลืมระบุในข้อ 3 ไปว่าได้ส่งซองติดแสตมป์ไปชนิด 5 บาทค่ะ

มีข้อสงสัยว่า ครั้งแรกได้รับรูปเล็ก พร้อมองค์หลวงปู่โต  และครั้งนี้รับรูปใหญ่ แล้ว ระหว่างรูปเล็ก กับ รูปใหญ่  ในการปฏิบัติ จะแยกใช้

ต่างเวลา กันอย่างไรค๊ะ  แล้วในกรณีย์ที่ดิฉันเป็นผู้ที่เริ่มใช้ ซีดี นานเท่าใดที่จะเริ่มใช้ได้ และต้องใช้เวลาต่อครั้งนานแค่ไหน

(จริง ๆ อยากทดลองใช้ดูแต่ไม่กล้า เพราะคุณเอกณัฏฐ์ บอกว่า เพิ่งเริ่มแรกไม่แนะนำให้ใช้ )

ขอบคุณจากใจจริงในความกรุณาของคุณนะค๊ะ

รวีวรรณ

webmaster

• Administrator
  • Hero Member
เรียน คุณ เอกณัฏฐ์

ตามที่ได้ขอรับแจกรูปขยายกายทิพย์ ไป เมื่อ 9 / Apr / 11  ได้ลืมระบุในข้อ 3 ไปว่าได้ส่งซองติดแสตมป์ไปชนิด 5 บาทค่ะ

มีข้อสงสัยว่า ครั้งแรกได้รับรูปเล็ก พร้อมองค์หลวงปู่โต  และครั้งนี้รับรูปใหญ่ แล้ว ระหว่างรูปเล็ก กับ รูปใหญ่  ในการปฏิบัติ จะแยกใช้

ต่างเวลา กันอย่างไรค๊ะ  แล้วในกรณีย์ที่ดิฉันเป็นผู้ที่เริ่มใช้ ซีดี นานเท่าใดที่จะเริ่มใช้ได้ และต้องใช้เวลาต่อครั้งนานแค่ไหน

(จริง ๆ อยากทดลองใช้ดูแต่ไม่กล้า เพราะคุณเอกณัฏฐ์ บอกว่า เพิ่งเริ่มแรกไม่แนะนำให้ใช้ )

ขอบคุณจากใจจริงในความกรุณาของคุณนะค๊ะ

รวีวรรณ

สวัสดีครับ...

รูปถ่ายขยายกายทิพย์ สามารถทดลองฝึกได้ครับ เพียงแต่อาจจะรับรู้ไม่ได้ชัดเจน

จนกว่า ... เมื่อฝึกกับซีดีภาวนาไปสักระยะ จนจิตมีคุณภาพเพียงพอครับ ถึงจะรับรู้ได้

ทดลองฝึกได้เรื่อยๆครับ แค่ใช้ความรู้สึกแตะที่รูป ไปเรื่อยๆสบายๆ แล้วลองดูว่ารู้สึกอย่างไร มีคลื่นพลังแผ่ออกจากกายเราไหม

รูปเล็กก็จะพลังน้อยกว่า... รูปใหญ่จะแรงกว่าครับ

สรุป... ใช้รูปเล็กทดลองดูก่อนได้ครับ ไม่ได้จำกัดเวลาครับ

ขอให้คุณก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปครับ
เอกณัฏฐ์

จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

odinid

• Newbie
  • *
ได้รับรูปขยายกายทิพย์แล้วครับ
ขอบคุณครับพี่ณัฏฐ์