Author Topic: สำหรับท่านที่ได้รับองค์พระ และแผ่นซีดีภาวนาแล้ว แจ้งได้ที่นี่ครับ  (Read 61441 times)

webmaster

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile

สวัสดีครับ...ทุกท่าน

นโยบายของทางเว็บไม่ได้ต้องการแจกองค์พระหลวงปู่โต เพื่อนำไปสะสม หรือ ต้องมีหลายๆองค์ หลายๆแบบนะครับ

แต่ที่ทางเว็บได้พยายามจัดหาองค์พระหลวงปู่โต มาแจกหลายๆแบบ เพื่อให้แต่ละท่านได้มีโอกาสเลือกแบบที่ถูกใจ

ทางเว็บต้องการให้ทุกท่านมีไว้ห้อยคอบูชา เพียงแค่ท่านละ 1 องค์ก็เพียงพอแล้ว และเน้นไปในเรื่องการปฏิบัติธรรม

ดังนั้นการแจกท่านจะได้รับ 1 ชุดเท่านั้นนะครับ นอกจากสูญหาย ก็ค่อยกลับมาแจ้งให้ทราบและพิจารณาเป็นรายๆไปครับ

สำหรับท่านใดได้รับองค์พระ และแผ่นซีดีภาวนา ที่จัดส่งให้แล้ว...

ต้องการแจ้งให้ทราบว่าได้รับแล้ว ร่วมอนุโมทนา ...

หรือ ยืนยันว่าได้สัมผัสพลังทั้งจากแผ่นซีดีภาวนา และพลังในองค์พระหลวงปู่โต

คิดว่ามีบ้างทางที่ผ่านการฝึกจิตมาบ้าง พอที่จะมีความสามารถในการรับรู้ได้ รบกวนแจ้งให้เพื่อนๆ
ที่ได้รับไป เกิดความมั่นใจด้วยครับ ไม่ว่าจะรับรู้ได้แบบไหน ก็มาเล่าสู่กันฟังได้เลยครับ

ขอเชิญตอบในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

เพื่อนๆที่กำลังตั้งใจจะปฏิบัติธรรมจริงๆจังๆ จะได้มีกำลังใจ และลุยเต็มที่

ร่วมถึงผู้สนับสนุนโครงการ จะได้ชื่นจิต ชื่นใจ ในบุญกุศลร่วมกันครับ

*** บ้างท่านอาจจะได้แผ่น ซีดีภาวนา ที่สกรีนเป็นของธนาคาร บริษัท แผ่นโปรแกรม แผ่นไดรเวอร์ อื่นๆ ไม่ต้องตกใจนะครับ นั้นแผ่นซีดีภาวนาจริงๆครับ ***

*** รอยที่แผ่นซีดีภาวนา จะเป็นรอยสองเส้นที่กรีดด้วยคัตเตอร์ เพื่อแผ่นจะได้อ่านข้อมูลไม่ได้ ไม่ใช่แผ่นแตกนะครับ

เจริญในธรรม
เอกณัฏฐ์
« Last Edit: September 15, 2010, 09:02:13 PM by webmaster »
จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

webmaster

รูปถ่ายที่จัดส่งให้ทุกท่าน ได้ผ่านการอธิฐานจิต บรรจุพลังไว้แล้วนะครับ เก็บรักษาให้ดีๆนะครับ

รูปถ่ายสัญลักษณ์ในการแผ่ขยายพลังงาน

ประโยชน์ขั้นต้นคือ นำไปใช้แก้อาการแน่นหัว หรือ แน่นหน้าอก ( อันเนื่องมาจากพลังงานมากเกินสมดุล )

ซึ่งเป็นผลเสียของการฝึกสมาธิแบบเพ่ง บ้างท่านเพ่งจนประสาทรับรู้เริ่มตายด้าน ดูเหมือนจะไม่เป็นอะไร แต่แท้ที่จริงแล้ว มันปวดจนเริ่มชิน ระบบประสาทเสียหายมาก ทำให้พลังของกายและจิตขาดความสมดุล สุขภาพร่างกายจะแย่ในที่สุด

วิธีใช้ อยู่ในท่านอน แล้วนำไปว่างตามตำแหน่งที่แน่น เช่น จุดกลางหน้าผาก หรือ จุดกลางหน้าอก
( ใช้เวลา 5 - 10 นาที ) หรือจนกว่ากระแสพลังงานที่แน่นจะคล้ายตัว

ท่านใดมีอาการเหล่านี้ ต้องการรูปถ่าย ติดต่อขอรับได้ที่ webmaster@luangputo.com

********************************************************************************

รูปถ่ายสัญลักษณ์ในการแผ่ขยายกายทิพย์

การที่จะนำรูปถ่ายมาใช้ประโยชน์ในขั้นสูงได้นั้น ต้องผ่านการฝึกปฏิบัติกับองค์พระหลวงปู่โต หรือ แผ่นซีดีภาวนา มาก่อน จนจิตพัฒนาขึ้นมามีความสามารถในการรับรู้พลังงานได้บ้างแล้ว จึงจะมาทดลองใช้ประโยชน์ของภาพถ่ายในขั้นสูงได้

ส่วนประโยชน์ขั้นสูง คือ เอาไว้ใช้ฝึกร่วมกับองค์พระหลวงปู่โต และแผ่นซีดีภาวนา สำหรับต่อยอดในส่วนของการเจริญสติ โดยการรู้สึกถึงคลื่นพลังของกายทิพย์ที่แผ่ขยายออกมาเป็นชั้นๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆๆ ให้ระลึกรู้การแผ่ขยายบ่อยๆในชีวิตประจำวัน จนจิตพัฒนาไปถึงขั้นมีสติอยู่กับกายต่อเนื่องๆ พัฒนาไปสู่การแยกกายกับจิตออกจากกัน และเดินวิปัสนาเต็มขั้นในที่สุด

วิธีใช้คือ ให้ใช้จิตสัมผัสไปที่รูปภาพ แล้วเราจะเริ่่มรู้สึกถึงการแผ่ขยายในกายเรา เราก็มีหน้าที่แค่รู้สึกๆตามคลื่นการแผ่ขยายไปเบาๆสบายๆ ต่อเนื่อง ( ไม่ใช้การเพ่ง ) ระลึกรู้บ่อยๆในชีวิตประจำวันนั้นเอง ไม่จำกัดท่าทาง เวลา สถาที่ แม้เวลาทำในรูปแบบ เวลาเข้าที่นั่งสมาธิก็เหมือนกัน ( รู้ได้เท่าไหร่ ก็เท่านั้นไปก่อน เห็นได้เท่าไหน ก็เท่านั้นไปก่อน ไม่ต้องเครียด ต้องสบายๆ ) แต่ต้องตั้งใจที่จะหมั่นระลึกรู้ ต้องมีความเพียรต่อเนื่อง เดียวจิตก็จะพัฒนาละเอียดขึ้นๆเอง การเห็นจะชัดขึ้นตามลำดับ ( เห็นด้วยญาณ ) และมีสติอยู่กับกาย เวลาแห่งการขาดสติก็ลดน้อยลง

« Last Edit: September 15, 2010, 09:03:21 PM by webmaster »
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

mewmind

• Newbie
  • *

๛อาภากร๛

• Newbie
  • *
ได้รับเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ชอบองค์หลวงปู่เนื้อโลหะมาก ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

nomsod

• Newbie
  • *
ได้รับแล้วค่้ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

webmaster

ขอบคุณท่านที่ได้รับองค์พระหลวงปู่โต และแผ่นซีดีภาวนาแล้ว กลับมาแจ้งให้ทราบ ดีใจจังครับผม จะได้สบายใจว่าถึงมือทุกท่าน อย่างสมบูรณ์

กรณีท่านใด... ที่องค์พระและแผ่นซีดีเสียหาย ระหว่างการจัดส่ง รบกวนแจ้งไปที่ทางอีเมล์ webmaster@luangputo.com

นะครับ แล้วจะได้ดำเนินการต่อให้สมบูรณ์ครับ***

*** แน่นซีดีภาวนา ได้ถูกทำการกรีดด้วยคัตเตอร์ลงบนเนื้อแผ่น จะทำให้เป็นรอย คล้ายรอยแตก จริงๆไม่แตกนะครับ ทำไปเพื่อให้แผ่นไม่สามารถนำไปใช้อ่านข้อมูลได้ อีกทั้งใช้เป็นสัญลักษณ์แสดงว่านี้คือแผ่นซีดีภาวนานั้นเอง ***

*** บ้างท่านอาจจะได้แผ่น ซีดีภาวนา ที่สกรีนเป็นของธนาคาร บริษัท แผ่นโปรแกรม แผ่นไดรเวอร์ อื่นๆ ไม่ต้องตกใจนะครับ นั้นแผ่นซีดีภาวนาจริงๆครับ ***

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

« Last Edit: September 20, 2010, 09:12:57 AM by webmaster »

pintongpun

• Newbie
  • *
ผมได้รับแล้วครับ และจะปฎิบัติตามทุกประการ ปกติผมท่องพระคาถาชินบัญชรอย่างน้อยวันละ 1 จบครับ แต่ด้านสมาธิต้องบอกว่าขั้นเตรียมอนุบาลครับเพราะจิตผมฟุ้ง
มากเลย การได้รับเหรียญหลวงปู่โตเป็นประโยชน์กับผมมากครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

nowhere

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมได้รับรูปหล่อหลวงปู่โตและแผ่นซีดีเรียบร้อยแล้วครับ
ขออนุโมทนาและขอบคุณครับ

webmaster

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ที่กลับมาแจ้งให้ทราบครับ ขออนุโมทนกับการตั้งใจฝึกปฏิบัติธรรมด้วยครับ

จิตพัฒนาไปอย่างไรกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ จะได้ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

เจริญในธรรม
เอกณัฏฐ์

wee8

• Newbie
  • *
ได้รับองค์พระและแผ่นซีดีแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

phutthipat

• Newbie
  • *
ได้รับพระหลวงปู่  กับแผ่น CD เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ cd แตกนิดหน่อยคงไม่เป็นไร

ขออนุโมทนาครับ

*** ใช่รอยกรีดด้วยคัดเตอร์ สองเส้นไหมครับ ผมกรีดเองกับมือ แต่ถ้าขนาดถึงกับแตก เดียวผมจัดส่งให้ใหม่ครับ ***

« Last Edit: September 13, 2010, 01:49:18 PM by webmaster »

phutthipat

• Newbie
  • *
ได้รับพระหลวงปู่  กับแผ่น CD เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ cd แตกนิดหน่อยคงไม่เป็นไร

ขออนุโมทนาครับ

*** ใช่รอยกรีดด้วยคัดเตอร์ สองเส้นไหมครับ ผมกรีดเองกับมือ แต่ถ้าขนาดถึงกับแตก เดียวผมจัดส่งให้ใหม่ครับ ***

แผ่นหักแตกครับน่าจะเกิดจากการขนส่งครับ  รอยกรีดปกติดีครับ

rach

• Newbie
  • *
ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

boontiwa

• Newbie
  • *
ได้รับพระหลวงปู่  กับแผ่น CD แล้วค่ะ  บุญทิวา