Author Topic: สำหรับท่านที่ได้รับองค์พระ และแผ่นซีดีภาวนาแล้ว แจ้งได้ที่นี่ครับ  (Read 58895 times)

kim09

• Newbie
  • *
    • View Profile
ได้รับแล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ไดรับพระแล้วนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

chairat

• Newbie
  • *
กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ผมได้รับพระหลวงปู่โตแล้วนะครับ (แผ่น cd แตกเช่นเดียวกันครับ) ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ถ้าแผ่นแตกเลย แจ้งได้ครับ ส่งให้ใหม่ได้ครับ
« Last Edit: September 14, 2010, 11:32:11 PM by webmaster »

jeeraa

• Newbie
  • *
ผมได้รับพระแล้ว แต่แผ่นซีดีเป็นรอยแตกครับ
โชคชัย จีระนันตชัย

ถ้าแผ่นแตกเลย แจ้งได้ครับ ส่งให้ใหม่ได้ครับ
« Last Edit: September 14, 2010, 11:31:12 PM by webmaster »

iryne13

• Newbie
  • *
ได้รับแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ พรุ่งนี้จะส่งแผ่นซีดี ที่ไม่ใช้แล้วไปให้นะคะ

nok_nok

• Newbie
  • *
ได้รับ องค์พระ, ซีดี, รูปภาพ เรียบร้อยแล้วน่ะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

กีต้า

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ
วันนี้ได้รับแผ่นซีดี และพระผงหลวงปู่โตเรียบร้อยแล้วค่ะ
ทันใจดีมากๆๆๆๆ

มีคำถามว่า แผ่นซีดีนั้นสามารถใช้ร่วมกันได้ไหมคะ?

ถ้าจะขอเผื่อให้แม่....อีกสักชุดจะรบกวนมากไปรึป่าวคะ
              ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอเป็นเหรียญโลหะ เผื่อจะมีตะขอให้ห้อยคอค่ะ
              ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ขอโมทนาบุญ ให้แก่ผู้แจกจ่ายสื่อธรรมะ ให้ได้มรรคผลนิพพานกันทุกคนค่ะ สาธุ

webmaster

• Administrator
  • Hero Member
สวัสดีค่ะ
วันนี้ได้รับแผ่นซีดี และพระผงหลวงปู่โตเรียบร้อยแล้วค่ะ
ทันใจดีมากๆๆๆๆ

มีคำถามว่า แผ่นซีดีนั้นสามารถใช้ร่วมกันได้ไหมคะ?

ถ้าจะขอเผื่อให้แม่....อีกสักชุดจะรบกวนมากไปรึป่าวคะ
              ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอเป็นเหรียญโลหะ เผื่อจะมีตะขอให้ห้อยคอค่ะ
              ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ขอโมทนาบุญ ให้แก่ผู้แจกจ่ายสื่อธรรมะ ให้ได้มรรคผลนิพพานกันทุกคนค่ะ สาธุ

แผ่นซีดีภาวนา เหมาะสมที่จะใช้ร่วมกันครับ
บางท่านที่ยังสัมผัสพลังในองค์พระหลวงปู่โตไม่ได้ ก็ต้องมาเริ่มฝึกกับแผ่นซีดีภาวนาก่อนสักระยะครับ จิตจึงจะพัฒนาขึ้นมา และถึงจะเริ่มมีความสามารถในการรับรู้ถึงพลังงานได้

ส่วนองค์พระหลวงปู่โต ควรห้อยติดตัวไว้เลย มีคุณสมบัติหลายอย่าง ไปอ่านได้ในหน้าเพจ โครงการแจกองค์พระหลวงปู่โต

ได้ครับ ให้ไปบอกเล่าให้ท่านฟังก่อน ถ้าท่านสนใจจะปฏิบัติตามได้ ก็ถามเลขรหัสสัญญาจากท่านมา แล้วมาลงชื่อในหัวข้อที่ต้องการครับ

ขอให้ก้าวหน้าในธรรมครับ
เอกณัฏฐ์

จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

whitetiger

• Guest
ผมได้รับพระแล้ว แต่แผ่นซีดีเป็นรอยกรีดเปิดไม่ได้ครับ
ขออนุโมทนาสาธุครับ

ผมกรีดด้วยคัตเตอร์เองครับ ไม่แตกนะ
แสดงว่าคุณไม่ได้อ่านวิธีการใช้นะครับ ลองตามลิงค์นี่ไปศึกษาดูนะครับ
http://www.luangputo.com/Menu04/Mainmenu.htm
« Last Edit: September 15, 2010, 08:56:47 PM by webmaster »

nek

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าแผ่นซีดีที่มีรอยกรีดสองเส้นป่าว
ถ้าใช่ได้รับแล้วคับแต่ไม่มีองค์พระมาแนบมาด้วยนะ

ใช่ครับ...รอยกรีดสองเส้น
แต่องค์พระหายไปนี้ซิ... ใครเอาไปนะ...
ไม่เป็นไรครับ เดียวจัดส่งให้ใหม่อีกที รอหน่อยนะครับ
« Last Edit: September 16, 2010, 07:17:48 PM by webmaster »

yanasirigo

• Newbie
  • *
ได้รับรูปหล่อหลวงปู่โตและซีดีภาวนาแล้ว
จะนำไปตั้งใจปฏิบัติเพื่อพัฒนาตนเองอย่างเต็มที่
ขออนุโมทนาบุญด้วย

boybrand PLK

• Newbie
  • *
ผมได้รับ แล้วครับ เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2553

ขอบพระคุณมากครับ

แต่ cd แตกอ่ะครับ

ลองดูว่าใช่รอยกรีดด้วยคัตเตอร์ไหมนะครับ แต่ถ้าแตกเป็นชิ้นๆเลย แจ้งมาได้ครับ จัดส่งให้ใหม่ได้ครับ
« Last Edit: September 19, 2010, 08:55:58 PM by webmaster »

iryne13

• Newbie
  • *
ได้รับแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากเจ้าค่ะ น้องใช้ซีดีวางบนอก ตอนนอนด้วยค่ะ 

เวลาวางไว้บนฝ่ามือ จะรู้สึกถึงพลังงานความร้อนแผ่ออกมาค่ะ  ;)

webmaster

• Administrator
  • Hero Member
ได้รับแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากเจ้าค่ะ น้องใช้ซีดีวางบนอก ตอนนอนด้วยค่ะ 

เวลาวางไว้บนฝ่ามือ จะรู้สึกถึงพลังงานความร้อนแผ่ออกมาค่ะ  ;)

จิตคุณน้องพอใช้ได้ รับรู้ได้ มีโอกาสก้าวหน้า ฝึกไปไม่ยากครับ
ถูกครับ รับรู้ได้อย่างไร ก็รู้ไปแค่นั้นก่อนครับ ...และตัดความสงสัยไปก่อน
คลื่นพลังปราณในแผ่นซีดีจะไปจัดระบบพลังงานในร่างกายใหม่ เพื่อให้พลังงานในร่างกายเกิดความสมดุล
แล้วเรามีหน้าที่แค่รู้ แค่ดู ไปเบาๆ สบายๆ ( ห้ามเพ่ง ) ใช้แค่ความรู้สึกนะ จิตเราก็จะเป็นสมาธิ และละเอียดๆขึ้นๆเองครับ
ง่ายๆ แค่นี้ไปก่อน .... เดียวมาต่อยอดเจริญสติได้ เมื่อจิตมีกำลังแล้ว
« Last Edit: September 20, 2010, 09:55:18 AM by webmaster »
จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
พูดคุยสอบถามการปฏิบัติได้อีกช่องทางๆ Facebook นี้ครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110451729

MongTG

• Newbie
  • *
ได้รับแล้วครับ ขออนุโมนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ